Gwamnatin Ghana ta sanar da rage kuɗin aikin Hajjin shekarar 2025 daga cedi 75,000 zuwa cedi 62,000, wanda yayi daidai da dala $4,130.
NAHCON Announces 2025 Hajj Fares for Nigerian Pilgrims
Wannan na daga cikin matakin cika alƙawarin da shugaban ƙasar, John Dramani Mahama ya yi a lokacin yaƙin neman zaɓe, inda ya sha alwashin rage kuɗin aikin hajji domin ƙara samar sauƙi ga musulmin Ghana wurin gudaanar da aikin hajji.
Nigerian Presidency Approves Airlines for 2025 Hajj Operations
A makonnin da suka gabata ne dai shugaban ƙasar ya aika wata tawaga zuwa ƙasar Saudiyya, domin sabunta tattaunawa da mahukuntan ƙasar kan tsare-tsaren aikin hajjin bana ciki har da batun kuɗaɗe.
Matakin na zuwa ne a daidai lokacin da wasu ƙasashen ciki har da Najeriya suka yi ƙari a kan kuɗin aikin hajjin.
BBC HAUSA