Lubabatu I. Garba Shugaban Hukumar Alhazai ta Najeriya (NAHCON), Farfesa Abdullahi Sale Usman, ya bayyana muhimman nasarorin da hukumar ta…
Browsing: Hausa
Ƙasar Saudiyya ta saki wasu ƴan Najeriya uku, dukkan su mata, da aka kama tare da gurfanar da su gaban…
Shugaban Gidan Radiyon jihar Kano, Kwamared Abubakar Adamu Rano ya ce ya sami nasarorin masu tarin yawa a shekarar 2024…
A jiya Laraba ne Arsenal ta bi Brentford har gida ta zura mata ƙwallo uku, yayin da Brentford ɗin ta…
Fadar Sarkin Musulmi a Najeriya ta ayyana yau Laraba 1 ga watan Janairu a matsayin 1 ga watan Rajab na…
Hukumar tace fina-finai da Dab’I ta Jahar Kano ta Aiyana Zubairu Musa Balannaji a matsayin wanda yazo na farko a…
Daraktan Mulki da Kudi na karamar hukumar Tarauni Alhaji Abdulkadir Muhammad Arabu, tare da shugaban sassa na karamar hukumar, Suleiman…
Shugaban Najeriya Bola Tinubu ya ce “shi da ‘yan ƙasar suna cike da farin ciki” sakamakon gyara matatar mai ta…
Wata kotun ɗaukaka ƙara a Amurka ta jaddada hukuncin kama shugaban Amurka mai jiran gado, Doald Trump, da laifin cin…
Gwamnan Jihar Rivers Siminalayi Fubara ya gabatar da kasafin kuɗin shekarar 2025 na naira triliyan ɗaya da biliyan ɗari takwas…
