Gwamnatin Jihar Kano ta bayyana shirinta na yi wa sama da matasa 1,300 afuwa, wadanda aka fi sani da ‘yan…
Browsing: Hausa
Gwamnan Kano Alhaji Abba Kabir Yusuf ya raba tallafin kayan sana’a ga matasa 1130 da aka yake a makarantun koyar…
A wani muhimmin mataki na yaki da cutar zazzabin cizon sauro, Karamar Hukumar Gwarzo ta kaddamar da rabon gidan sauro…
Zanga-zanga ta ɓarke a kudancin China sakamakon cin zarafin wata ɗaliba ƴar shekara 14 inda mutane ke ta neman a…
Rundunar ƴansandan Najeriya, reshen Abuja, babban birnin ƙasar ta cafke mutum huɗu kan zargin shirya garkuwar ƙarya don karɓar naira…
Ma’aikatar Kimiyya, Fasaha da Ƙirƙira ta Jihar Kano (KSMSTI) ta sanar da haɗin gwiwa da Hukumar Kula da Makamashi ta…
Sarkin Hausawan Arewa kuma Ambasadan Zaman Lafiya, Mai martaba Alhaji Balarabe Tatari, ya aike da sakon ta’aziyya dangane da rasuwar…
Amurka na shirin hana ƴan Nijeriya zuwa haihuwa a ƙasar Ofishin Jakadancin Amurka da ke Najeriya ya fitar da gargaɗi…
Ƙungiyar likitocin Jihar Legas (Medical Guild) ta sanar da fara yajin aikin gargaɗi na kwanaki uku daga karfe 8:00 na…
Jam’iyyar PDP a Jihar Ekiti ta bukaci tsohon gwamnan jihar, Ayodele Fayose, da ya fice daga jam’iyyar bayan sukar da…
